สอบถามหน่อยครับเรื่อง Refund

อยากทราบว่า หาก Create Refund แล้วจะเช็คยังไงหรอครับว่ารายการ Refund นั่นสำเร็จผมลองอ่านตามเอกสารแล้วมี Status แต่พอลองทำได้ข้อมูลกลับมาแค่นี้เองครับ 51

ถ้า API ส่งค่ากลับมาเป็น object “refund” และได้ refund id, transaction id ก็แสดงว่าสำเร็จครับ (ตามภาพที่ส่งเข้ามา)
หากได้ object “error” แสดงว่ามีข้อผิดพลาดบางอย่างครับ

ขอบคุณมากครับ :smiley:

เสริมอีกนิดนะครับ หากได้ error มันจะทำการ throw error เลย ฉะนั้นแนะนำให้มีการใช้งาน try…catch ครอบเอาไว้ครับ