ขอแนวทางการใช้ Omise กับแบบฟอร์มการลงทะเบียนแล้วจ่ายเงิน

ผมพยายามหาตัวอย่างแล้วแต่ยังประยุกต์ใช้ไม่ค่อยได้
ความต้องการคือตอนนี้มีแบบฟอร์มลงทะเบียนที่ให้ผู้ใช้งานเลือกประเภท แต่ละประเภทมีราคาไม่เท่ากัน
เมื่อกดปุ่ม Submit จะบันทึกข้อมูลการลงทะเบียนในฐานข้อมูล พร้อมให้จ่ายเงินและถ้าจ่ายสำเร็จให้กลับมาอัพเดทฐานข้อมูลว่าจ่ายเงินสำเร็จ
ตัวอย่างคล้ายๆ กันนี้ทาง Omise มีให้ศึกษาหรือเปล่าครับ
หรือบอกไอเดียหรือแนวทางคร่าวๆ ก็ได้ครับถ้าไม่มี
php + mysql ธรรมดาก็ได้ครับ

@anusorn.jaikaew อาจทดลองใช้วิธีเบื้องต้นในการตรวจสอบคอนเซ็ปต์การพัฒนาก่อนก็ได้ครับ

เช่นสร้าง table products ขึ้นมาบน database แล้วเก็บ

id | price
----------
1  | 50000
2  | 25000
3  | 15000

แล้วนำ products.id ด้านบนระบุลงไปในฟอร์มลงทะเบียนครับ

จากนั้น หากมีการลงทะเบียนเข้ามา ก็นำ products.id ที่ user submit form มา ไป query หา products.price และนำค่า products.price ที่ได้ ไปสร้าง OmiseCharge อีกทีครับ

สำหรับวิธีการสร้าง charge กับทาง Omise สามารถตรวจสอบเอกสารเพิ่มเติมได้ที่ลิงก์ด้านล่างนี้นะครับ

ขอบคุณครับผมตอนนี้ทำได้ละครับ