รบกวนติดตามการเปิดบัญชี Live ให้หน่อยครับ 2 สัปดาห์แล้วครับ

complaint
kyc
thai

account

censored@email.com
(ทีมงานขอปิด e-mail ไว้นะครับ :bowing_man: แต่ถ้าต้องการเปิดเผย สามารถกดแก้ไข :pencil2: ได้เลยครับ )

ยื่นขอเปิด Live account มา 2 สัปดาห์แล้วครับ
ติดต่อกับ support ทาง email ก็ตอบช้ามากครับ
รบกวนด้วยครับ รีบใช้งานครับ

ชัยเดช

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ แต่ว่าการเปิด Live Account ต้องผ่านกระบวนการ KYC ผ่านช่องทางหลักเท่านั้น ทีม Forum ไม่สามารถช่วยเร่งตรงนี้ได้ครับ :bowing_man:

อย่างไรก็ตามตอนนี้ทีมงาน KYC ได้แจ้งมาว่าได้รับอีเมลที่ส่งเข้ามาเรียบร้อยแล้ว และ เรื่องอยู่ในกระบวนการตรวจสอบครับ

ทาง Omise จะพยายามปรับปรุงขั้นตอนให้เร็วขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

ขอ comment ว่า ช่องทางการติดต่อควรเร็ว และสะดวกกว่านี้นะครับ
โลก online ตอนนี้คิดว่าการโต้ตอบกันแต่ละที ไม่ควรเกิน 1 วันนะครับ
ขอบคุณมากครับ