ต้องการเปลี่ยน Default Recipient ต้องทำอย่างไร

thai

ที่บริษัทมีการเปลี่ยนธนาคารที่รับเงินครับ

• ผมเลยเพิ่ม Recipient เข้าไปอีกแบงค์
  • จากนั้นก็แก้ Recipient ตัวเดิมให้เป็น inactive

ปัญหาคือผมไม่รู้ว่าจะ เปลี่ยนตัวใหม่ให้เป็น Default อย่างไร และไม่รู้ว่า สามารถลบตัวที่เป็น inactive ได้หรือเปล่า

@apirak สามารถใช้ Recipient ตัวเดิมได้เลยครับ แต่เปลี่ยน bank account ของ Recipient ตัวนั้นแทนครับ ขั้นตอนโดยประมาณ

1. เข้าไปที่เมนู Recipient

1. เลือก Recipient ที่ต้องการแก้ไขข้อมูล
  2. คลิกปุ่ม Actions แล้วเลือก Edit ครับ

1. แก้ไขข้อมูล Bank account แล้วกด แก้ไขผู้รับเงิน เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

Default Recipient เปลี่ยนคนไม่ได้ และไม่สามารถลบได้ครับ

ปัจจุบัน ระบบจะมองว่า Recipient (ผู้รับเงิน) สามารถเปลี่ยนข้อมูลผู้รับ และเปลี่ยนธนาคารได้เรื่อย ๆ ด้วยตนเอง ดังนั้นจึงไม่ต้องเปลี่ยน Default Recipient ครับ

ปัจจุบันหน้าจอ Dashboard ยังไม่มีการแสดงว่า Recipient ใดเป็น Default ทางร้านค้าสามารถดูได้จาก Created
ตัวที่เก่าสุดคือตัว Default ครับ (ไม่ควรอ้างอิงจาก description)