สอบถามเรื่องการใช้ 3DS

thai

PHP สอบถามเรื่องการใช้ 3DS หน่อยครับ ผมทำการส่งค่า return_uri ไป เมื่อมีการ redirect ไปยังหน้า ในการ กรอก OTP ของธนาคาร หากมีการกรองทุกอย่างถูกต้องระบบ จะ redirect กลับไปยัง return_uri ที่เราระบุไว้ตอนตอน เพื่อทำการอับเดทสถานะการชำระเงิน แต่กรณี เรากด cancel ตัวระบบเองก็ยัง redirect ไปยัง return_uri ที่เราระบุไว้เหมือนกัน ผมอยากทราบว่าเราสามารถกำหนดให้ กรณีการกด cancel ให้ไปยัง url อื่นได้รึป่าว ปกติใช้เพพาว จะมีให้ระบุลิ้ง url ยกเลิก กับสำเร็จและเพพาวจะส่งตัวแปลมาให้ แต่ของ omesi ไม่มีการส่งค่าไดๆมาให้ผ่าน url ที่เรากำหนด ดังนั้นตัว url ผมไม่สามารถเช็คค่าได้ว่า ยกเลิกหรือสำเร็จ ผมฟิกไว้ให้สำเร็จอย่างเดียว
มือใหม่จับได้วันเดียว รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมขออนุญาตอ้างอิงไปที่คำตอบในลิงก์ “หลังจากไปหน้าให้เลือกว่า Success หรือ Failure จะรับค่ามันยังไงครับ omise-js, charge-api” นะครับ จะเป็นเรื่องเดียวกันที่ว่า หาก user redirect กลับมาที่ return_uri แล้ว เราจะตรวจสอบผลลัพธ์สถานะของ Charge นั้น ๆ ได้ยังไง

หากมีข้อสงสัยใด ๆ เพิ่มเติมสามารถสอบถามได้เลยนะครับ :smiley:

ขอบคุณมากครับ ช่วยได้เยอะเลย